ช่วยดู Error Log ให้ทีครับว่าเกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไขอย่างไรครับ Event11,Disk

Home Forums IT Pros – Microsoft Windows Operating System ช่วยดู Error Log ให้ทีครับว่าเกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไขอย่างไรครับ Event11,Disk

This topic contains 2 replies, has 2 voices, and was last updated by Cloudman_th Cloudman_th 5 years ago.

Viewing 3 posts - 1 through 3 (of 3 total)
  • Author
    Cloudman_th
    Cloudman_th
    Moderator

ผมใช้ Windows Server 2008 R2 ครับ Error แจ้งว่า The Diver detected a controller error on \Device\Harddisk0\DR0. ไม่ทราบจะต้องแก้ไขอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

อาการนี้แสดงให้เห็นว่ามีโอกาสเป็นไปได้สูงที่ Hard disk จะเสียครับ
    ลองตรวจสอบ hard disk ดูครับว่ามีไฟ status error อย่างไรบ้าง ถ้ามี status error วิธีแก้ไขคงมีอย่างเดียวครับ คือเปลี่ยน hard disk ครับ

Cloudman_th
    Cloudman_th
    Moderator

ครับผม ขอบคุณมากครับ

Viewing 3 posts - 1 through 3 (of 3 total)

You must be logged in to reply to this topic.

Top Articles

แจกไฟล์ MS Word สำหรับทำซองผ้าป่า และใบฏีกา

บทความนี้ไม่เกี่ยวอะไรกับ IT Pro  - -" แม่ใช้ทำซองผ้าป่าครับ งงจริง ๆ ผมเอาไฟล์ MS Word ที่เป็นซองผ้าป่า และใบฏีกา Share ไว้เผื่อใครจะเอาไปใช้กันต่อครับ จริง ๆ ก็ Download จาก Google มา Edit ต่อนะแหล่ะครับ...