อยากได้ KB ของ Sharepoint นะครับ

Home Forums KB request อยากได้ KB ของ Sharepoint นะครับ

This topic contains 3 replies, has 3 voices, and was last updated by Cloudman_th Cloudman_th 5 years, 11 months ago.

Viewing 4 posts - 1 through 4 (of 4 total)
  • Author
    Cloudman_th
    Cloudman_th
    Moderator

พอดีผมได้โหลด e book ของ sharepoint ไปอ่านนะครับ ก็เลยได้รู้ว่ามันเป็นยังไง หลังจากที่เคยได้ยินแต่ชื่อ
    แล้วผมก็อยากได้ตัวที่ไม่คิดค่า license ไปใช้ในองค์กร ไม่แน่ใจว่าเป็นตัว foundation หรือเปล่า
    งานที่ผมจะเอาไปประยุกต์ใช้คือ ให้ทาง user เปิด request เข้ามาแล้วมีผู้อนุมัติ จากนั้นงานก็จะไปที่ resolver คนที่เป็น resolve จะปิดงานตรงนี้เลย หรืออาจจะส่งไปให้ resolver อื่น ๆ อืก ไม่ทราบว่าตัว sharepoint จะ support งานตรงนี้ไหมครับ

ทุกเวอร์ชั่นของ Sharepoint Foundation เป็นของฟรีครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น โหลดไปใช้งานฟรีได้เลยครับ สำหรับที่จะนำไปใช้ในการ Approve เอกสารนั้นในส่วนของ Foundation สามารถทำได้ 3 State (สถานะ) ครับ คือ 1.Request 2.Resolve 3.Approve ซึ่งในเอกสารคู่มือที่ผมเผยแพร่ให้โหลด น่าจะครอบคลุมส่วนนี้นะครับ และสามารถต่อยอดไปกับ 2010,2013 เลยครับ
    ปล.ติดปัญหาการใช้งาน สอบถามได้ครับ

Suttipan Passorn
    Suttipan Passorn
    Keymaster

forums ของ SharePoint มาแล้วครับ ทางนี้ได้เลยครับ

IT Pros – SharePoint

Cloudman_th
    Cloudman_th
    Moderator

ขอบคุณครับ รับมาเรียบร้อยแล้วครับ

Viewing 4 posts - 1 through 4 (of 4 total)

You must be logged in to reply to this topic.

Top Articles

แจกไฟล์ MS Word สำหรับทำซองผ้าป่า และใบฏีกา

บทความนี้ไม่เกี่ยวอะไรกับ IT Pro  - -" แม่ใช้ทำซองผ้าป่าครับ งงจริง ๆ ผมเอาไฟล์ MS Word ที่เป็นซองผ้าป่า และใบฏีกา Share ไว้เผื่อใครจะเอาไปใช้กันต่อครับ จริง ๆ ก็ Download จาก Google มา Edit ต่อนะแหล่ะครับ...