แนะนำ WSS 3.0 ด้วยครับ

Home Forums IT Pros – SharePoint แนะนำ WSS 3.0 ด้วยครับ

This topic contains 2 replies, has 2 voices, and was last updated by  Techatham Thanakulkit 5 years, 1 month ago.

Viewing 3 posts - 1 through 3 (of 3 total)
  • Author
    Cloudman_th
    Cloudman_th
    Moderator

ถามหน่อยครับใน
    1.WSS 3.0 มันจะ ลิ้งกับ outlook 2010 ได้หรือไม่
    2.ถ้าระบบ email ของผมไม่มี exchang แต่เป้น เมล์ server ตัวอื่นทีเ่ป็นฟรีแวร์ (Hmailserver ทำเป้นเมลืภายใน) จะ้้ใช้ได้หรือไม่
    3.Microsoft SharePoint work space จะต้องเชื่อมต่อกับ SharePoint 2010 ขึ้นไปใช่ไหมครับ
    4.Microsoft SharePoint work space สามารถหา ดาว์โหลด ได้ฟรีไหมครับ เพราะที่ บริษัท ผมซื้อ Office 2010 รุ่นที่ไม่มี SharePoint workspace
    5.ตัว Sharepoint ทำได้หรือไม่ครับ เช่น Sharepoint สามารถมีระบบแจ้งเตือนไปยังหรือไม่ครับว่า ตอนนี้ถึงหน้าที่คุณแล้วนะ ประมาณว่า A ผลิตของ B เตรียมส่งของ โดยที่มี การแจ้งเตือนไปยันาย B กำหนดระยะเวลาในการทำงาน

**หมายเหตุ ตอนนี้อยู่ระหว่างการศึกษา Sharepoint เพื่อนำมาแก้ไขปัญหาการประสานงานในองค์กร ครับ

Cloudman_th
    Cloudman_th
    Moderator

ผมทดลองทำ LAB อยู่อะครับใน VMWARE ไม่สามารถติดตัง้ Sharepoint ตามภาพ

ตอบคุณเอกสิทธิ์
    1.สำหรับ Sharepoint 3.0 สามารถลิ้งค์กับ Outlook2010 ได้ครับ
    2.สามารถใช้กับ Mail Server อื่นได้ครับไม่จำเป็นต้องเป็น MS Exchange เท่านั้น โดยไปที่
    Central Administration Sharepoint3.0>Mail outgoing >แล้วใส่ IP Address ของ Mail Server ได้เลยครับ
    3.Sharepoint work space จะมีตั้งแต่ 2010 ขึ้นไปครับ การทำงานคล้ายๆกับ Dropbox ครับ
    4.สำหรับ Sharepoint work space มีให้ดาวน์โหลดครับ ลองดูลิ้งค์นี้ดูครับ
    http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=2070
    5.มีครับ แบบเขียน workflow แล้วส่งไปทางเมล หรือ จะใช้ Task เข้ามาช่วยจัดการ ครับ
    ส่วนในการทำแลบ สามารถใช้ Vmware+Sharepoint foundation 2010 ได้นะครับ เพราะพื้นฐานมาจาก Wss3.0 ละครับ

Viewing 3 posts - 1 through 3 (of 3 total)

You must be logged in to reply to this topic.

Top Articles

แจกไฟล์ MS Word สำหรับทำซองผ้าป่า และใบฏีกา

บทความนี้ไม่เกี่ยวอะไรกับ IT Pro  - -" แม่ใช้ทำซองผ้าป่าครับ งงจริง ๆ ผมเอาไฟล์ MS Word ที่เป็นซองผ้าป่า และใบฏีกา Share ไว้เผื่อใครจะเอาไปใช้กันต่อครับ จริง ๆ ก็ Download จาก Google มา Edit ต่อนะแหล่ะครับ...